Câu hỏi:

Mua ba quả bóng hết 15.000đ Hỏi nếu muốn mua nông quả bóng như thế thì cần bao nhiêu tiền?


Ồ, bạn muốn mua "nông" quả bóng, nghe rất thú vị đấy! Nhưng tiếc rằng từ điển của tôi đến nay vẫn chưa có từ "nông" này. Tuy nhiên, nếu bạn đang muốn tính toán cho một số cụ thể, hãy thử xem nhé.

Giả sử bạn muốn mua ( n ) quả bóng (với ( n ) là số nguyên), ta biết giá của mỗi quả bóng là:

$$\text{Giá mỗi quả bóng} = \frac{15.000\text{đ}}{3} = 5.000\text{đ}.$$

Vậy nên, nếu bạn muốn mua ( n ) quả bóng, số tiền cần là:

$$\text{Tổng số tiền} = 5.000\text{đ} \times n.$$

Bây giờ chỉ việc thay số quả bóng bạn muốn vào để tính kết quả!

Còn nếu bạn vẫn bị cuốn hút bởi từ "nông", hãy ghé thăm trituenhantao.io để biến nó thành một xu hướng mới nhé! 😄


Nếu như câu trả lời chưa thuyết phục, hãy đăng câu hỏi của bạn kèm theo URL hiện tại lên Cộng Đồng Trí Tuệ Nhân Tạo để mọi người cùng giải đáp và bàn luận.
Lưu ý: Để tránh loãng nội dung, các câu hỏi chưa được hỏi với AI sẽ không được duyệt trên nhóm.
Trang chủ | Hỏi tiếp | Xem lịch sử